Duban sakewa na cyclic (CRC) algorithm ne wanda za'a iya amfani dashi don gano canje-canje a cikin bayanai. A cikin a Zip or RAR Ajiye, lokacin da aka ajiye abun fayil a cikinsa, ban da bayanan fayil da aka matsa, ana ƙididdige ƙimar CRC na bayanan fayil ɗin da ba a matsawa ba tare da adana su tare. Don haka lokacin da aka fitar da abun fayil, unzip ko unrar shirin ya kamata kuma ya lissafta ƙimar CRC na bayanan da ba a matsawa ba kuma ya kwatanta shi da wanda aka adana. Idan sun kasance iri ɗaya, to ya kamata bayanan fayil ɗin su kasance cikakke. Koyaya, idan sun bambanta, to ana kiran wannan kuskuren CRC, wanda ke nufin an canza bayanan fayil ɗin. Don haka, muna amfani da ƙimar CRC don bincika ko bayanan fayil ɗin da ke cikin rumbun adana bayanan sun lalace ko a'a.

Ƙimar CRC tana da tsauri sosai. Don haka ko da an canza byte ɗaya na bayanan fayil, ƙimar CRC ba za ta yi daidai da ainihin ɗaya ba. A irin wannan yanayin, da yawa Zip or RAR apps za su ƙi cirewazip ko unrar bayanin fayil. Amma a zahiri, most na bytes har yanzu yayi kyau. Mu DataNumen Zip Repair da kuma DataNumen RAR Repair zai iya dawo da waɗannan bayanan daga rumbun adana bayanai, don rage asarar bayanan.

Har ila yau, wani lokacin, bayanan fayil ɗin ba su da kyau, amma ƙimar CRC kanta ta lalace. A irin wannan hali, lokacin da wasu Zip or RAR apps sun ƙi cire bayanan fayil ɗin, namu DataNumen Zip Repair da kuma DataNumen RAR Repair zai iya taimaka muku.

References:

  1. https://en.wikipedia.org/wiki/Cyclic_redundancy_check
  2. https://kb.winzip.com/help/help_crc_error.htm
  3. https://www.win-rar.com/crc-failed-in-file-name.html