Rage Ilimi

Muna ba da babban rangwame ga daidaikun mutane da kungiyoyi a cikin sashin ilimi, gami da ɗalibai, malamai, ma'aikata, da ƙungiyoyin kansu.

Cancantar

Cancantar rangwamen ilimi yana buƙatar ƙungiyar ta zama ɗaya daga cikin masu zuwa:

  • Jami'ar / Kwalejin - Ƙwararrun jama'a / ma'aikata masu zaman kansu (al'umma, ƙarami, ko sana'a) suna ba da digiri tare da mafi ƙarancin karatun shekaru biyu na cikakken lokaci.*
  • Makarantar Firamare/Sakandare – Jama'a/ma'aikata masu zaman kansu da aka yarda da su suna ba da cikakken ilimi.*
  • Makarantun Gida - Kamar yadda ya dace da ƙa'idodin makarantar gida.

Tabbacin Cancantar

Muna karɓar hanyoyin tabbatar da cancanta masu zuwa:

  • Adireshin imel na makaranta: Tabbatarwa nan take kan samar da adireshin imel na makaranta (misali, .edu, .k12, ko wasu wuraren da suka shafi ilimi) akan siye. Idan babu ko babu tabbas, ana iya buƙatar ƙarin hujja bayan siyan.
  • Daliban makaranta/mallamai da aka amince da su: Tabbacin dole ne ya haɗa da sunan ku, sunan cibiyar, da kwanan wata. Takardun da aka karɓa:
    • Katin ID ID
    • Katin rahoto
    • kwafi
    • Lissafin koyarwa/bayani
  • Daliban da ke karatu a gida†: Zaɓuɓɓukan tabbacin cancanta:
    • Kwanan wasiƙar niyya zuwa makarantar gida
    • ID memba na ƙungiyar makarantar gida na yanzu (misali, Ƙungiyar Tsaro ta Makarantar Gida)
    • Tabbatacciyar siyan manhaja kwanan wata don shekara ta ilimi mai gudana

Tuntube mu domin bayani akan cancanta.

Yadda Ake Samun Rangwame?

Ana gudanar da odar rangwamen ilimi daban-daban. Don Allah kai tsaye gare mu tare da hujjar da ake bukata. Bayan tabbatarwa, za mu samar muku da hanyar haɗin yanar gizo ta musamman don samun damar rangwamen farashi.

* Makarantun da aka amince da su sun sami amincewa ta ƙungiyoyin da Ma'aikatar Ilimi ta Amurka/Hukumar Ilimi ta Jiha, Kanadiya/Ma'aikatun Ilimi na Lardi, ko makamantansu suka amince da su, tare da fi mayar da hankali kan koyar da ɗalibai. A cikin Amurka, waɗannan ƙungiyoyi sun ƙunshi Jihohin Tsakiya, Arewa ta Tsakiya, Yamma, Kudancin, da Ƙungiyoyin Kwalejoji da Makarantu na New England, da Ƙungiyar Makarantu ta Arewa maso Yamma.

Takardun da aka bayar a cikin watanni shida da suka gabata ana ɗaukar su na zamani.